Ilimi
-
Dokokin Canjin Daidaito na Asara Mota da Ma'auninsa
Asarar injinan AC mai hawa uku za a iya raba su zuwa asarar tagulla, asarar aluminum, asarar ƙarfe, asara ta ɓace, da asarar iska. Hudu na farko shine asarar dumama, kuma jimlar su ana kiranta duka asarar dumama. Matsakaicin asarar jan karfe, asarar aluminum, asarar ƙarfe da asarar ɓacewa ga ...Kara karantawa -
Dalilin da yasa injin maganadisu na dindindin zai iya ajiye wuta shine wannan dalili!
Lokacin da iska mai juzu'i uku na injin maganadisu na dindindin (kowanne tare da bambanci na 120° a kusurwar lantarki) ana ciyar da shi tare da musanyawa mai juzu'i uku tare da mitar f, filin maganadisu mai jujjuya wanda ke motsawa a saurin aiki tare. a samar. A halin da ake ciki,...Kara karantawa -
"Masu laifi" guda biyar na gazawar mota da yadda za a magance shi
A cikin ainihin aikace-aikacen aikace-aikacen motar, abubuwa da yawa na iya haifar da gazawar motar. Wannan labarin ya lissafa dalilai guda biyar da suka fi yawa. Mu duba wane biyar ne? Masu biyowa jerin kurakuran ababen hawa da hanyoyin magance su. 1. Yin zafi fiye da kima shine babban ...Kara karantawa -
Jijjiga da hayaniyar injin maganadisu na dindindin
Nazari akan Tasirin Stator Electromagnetic Force Ƙarfin lantarki na lantarki na stator a cikin motar yana shafar abubuwa biyu ne, ƙarfin motsa jiki na lantarki da amsawar tsari da kuma hasken sautin da ya haifar da daidaitaccen ƙarfin motsa jiki. A bita na...Kara karantawa -
Tuna ka'idar motar da mahimman dabaru da yawa, kuma gano motar da sauƙi!
Motoci, wanda galibi ana kiransu da injinan lantarki, wanda aka fi sani da Motors, sun zama ruwan dare gama gari a masana'antu da rayuwa na zamani, kuma su ne kayan aiki mafi mahimmanci don canza makamashin lantarki zuwa makamashin injina. Ana shigar da motoci a cikin motoci, jiragen kasa masu sauri, jiragen sama, injin turbin iska, r...Kara karantawa -
Ka'idoji guda hudu na zaɓin mota
Gabatarwa: Ma'auni na tunani don zaɓin motar sun haɗa da: nau'in mota, ƙarfin lantarki da sauri; nau'in mota da nau'in; zaɓin nau'in kariyar mota; Wutar lantarki da sauri, da dai sauransu. Ma'auni na tunani don zaɓin motar sun haɗa da: nau'in motar, ƙarfin lantarki da sauri; mota irin...Kara karantawa -
Yaya aka raba matakin kariya na motar?
Yaya aka raba matakin kariya na motar? Menene ma'anar daraja? Yadda za a zabi samfurin? Dole ne kowa ya san kadan, amma ba su da isasshen tsari. A yau, zan warware muku wannan ilimin don tunani kawai. IP Kare Class IP (INTERNA...Kara karantawa -
Me yasa ɗigon fan na mai sanyaya ba su da ƙima?
Gabaɗaya ba a amfani da magoya bayan sanyaya, amma ana amfani da su tare da magudanar zafi. Ya ƙunshi mota, ɗaukar nauyi, ruwa, harsashi (ciki har da ramin gyara), filogin wuta da waya. Wannan shi ne yafi saboda don kula da ma'auni na aikin fan sanyaya da rage tasirin resonance kamar yadda ...Kara karantawa -
Idan aka kwatanta da na'urori na yau da kullun, menene halayen motocin motocin lantarki?
Gabatarwa: Motocin lantarki sune ci gaban masana'antar kera motoci. Dukanmu mun san cewa ainihin ƙa'idarsa shine maye gurbin injin da injin lantarki don cimma nasarar tuƙi. Amma kun taɓa tunanin ko motar da ke kan motar lantarki ɗaya ce da ta al'ada ...Kara karantawa -
Shin bearings suna da tasiri akan ingancin mota? Bayanan sun gaya maka, eh!
Gabatarwa: A cikin ainihin tsarin samarwa da sarrafawa, baya ga tsari da ingancin abin da yake kansa, yana da alaƙa da haɗin gwiwar maiko da ɗaukar nauyi. Bayan an fara wasu motocin, za su kasance masu sassauƙa sosai bayan suna juyawa na ɗan lokaci; Masana'antun, th...Kara karantawa -
Menene hanyoyin yadda ake sarrafa bushewar injin da aka yi amfani da shi?
Menene hanyoyin yadda ake sarrafa bushewar injin da aka yi amfani da shi? Yadda ake sarrafa injin da aka yi amfani da shi akan injin DC na yau da kullun, injin ɗin DC da na'urar rage kayan da ta dace sun inganta ƙimar amfani da injin DC a cikin masana'antar sarrafa kansa, don haka ...Kara karantawa -
Menene nau'ikan sabbin batir abin hawa makamashi? Ƙididdiga na nau'ikan sabbin batir ɗin abin hawa na makamashi
Tare da ci gaba da haɓaka sabbin motocin makamashi, an ƙara mai da hankali ga batura masu ƙarfi. Tsarin sarrafa baturi, mota da na lantarki sune mahimman abubuwa guda uku na sabbin motocin makamashi, wanda baturin wutar lantarki shine mafi mahimmancin sashi, wanda za'a iya cewa shine "...Kara karantawa