Dangane da injin DC na yau da kullun, injin ɗin DCda kuma masu rage kayan aiki masu dacewa sun inganta yawan amfani da motar DC a cikin masana'antun sarrafa kayan aiki, don haka motar da aka yi amfani da ita ta DC tana da manyan fa'idodin 5 masu zuwa: 1. Yin amfani da jerin 2. Ƙananan girgiza, ƙananan ƙararrawa, mai girma. ceton makamashi, babban ingancin sashi na ƙarfe, akwatin ƙarfe mai tsauri, da kuma babban maganin zafi a saman kayan; 3. An haɗa motar gear tare da Ƙirƙirar Ƙasashen Duniya bisa ga bukatun fasaha, tare da babban abun ciki na fasaha; 4. Ajiye sararin samaniya, abin dogara kuma mai dorewa, ƙarfin yin nauyi mai yawa, iko har zuwa 95KW ko fiye; 5. Bayan daidaitaccen mashina, don tabbatar da daidaiton matsayi.Bugu da ƙari, motar da aka yi amfani da ita na DC yana da adadi mai yawa na haɗuwa da motoci, matsayi na shigarwa da tsarin tsarin, kuma kowane gudun da nau'i na tsari daban-daban za a iya zaɓar bisa ga ainihin bukatun.
Ana amfani da injina na DC a ko'ina a cikin kayan lantarki, robots masu hankali, gidaje masu wayo, kayan aikin likitanci, ƙwararrun masana'antu da kayan ofis mai sarrafa kansa.Ƙwarewa a cikin samar da ƙananan injunan injina, injuna maras gogewa, akwatunan gear duniya, injin akwatin gear da sauran kayayyaki.Samfurin yana da halaye na ƙananan amo, babban inganci da inganci mai kyau.A ƙasa, za mu ɗan gabatar da ƙa'idar aiki da fa'idodin injin da ba shi da goga.Ka'idar aiki na Motar Gear DC: Motar gear maras goge tana amfani da na'urori masu sauyawa semiconductor don gane canjin lantarki, wato, ana amfani da na'urori masu sauyawa na lantarki don maye gurbin na'urorin sadarwar gargajiya da goge.Yana da fa'idodi na babban abin dogaro, babu tartsatsin motsi, da ƙaramar amo.Motar DC da aka lalatar da ita ta ƙunshi na'urar maganadisu na dindindin, mai jujjuyawar igiya da yawa, da firikwensin matsayi.Matsayin firikwensin yana jujjuya halin yanzu na iskar stator tare da wani tsari bisa ga canjin yanayin rotor (wato, gano matsayin madaidaicin sandar maganadisu dangane da iskar stator, kuma yana haifar da siginar gano matsayi a wurin da aka ƙaddara. , wanda aka sarrafa ta hanyar da'irar jujjuyawar siginar Don sarrafa da'irar wutar lantarki, da kuma canza yanayin iska bisa wata alaƙar ma'ana).Wutar lantarki mai aiki na iskar stator ana samar da ita ta hanyar da'ira mai sauyawa ta lantarki da ke sarrafa abin fitar da firikwensin matsayi.
Gabaɗaya, dalilin hayaƙi na injin gear DC shine cewa zafin jiki ya yi yawa. A gaskiya, ba dalili ba ne kawai.Akwai dalilai da yawa na hayakinsa.A yau, editan zai gabatar muku da ilimin game da dalilan hayaki na motar DC gear. A ƙasa, da fatan za a bi editan don karantawa.1. The keji rotor ya karye ko winding rotor coil hadin gwiwa ne sako-sako da, haifar da tabbatarwa cibiyar sadarwa halin yanzu girma da kuma dumama.Ana iya gyara na'urar rotor na jan karfe ko a maye gurbinsa ta hanyar walda, kuma yakamata a maye gurbin na'urar rotor na aluminum.2. An lalace ko kuma an sanye shi da yawa, ta yadda stator da rotor suna shafa juna. Kuna iya bincika ko ɗaukar motar da aka yi wa kayan aiki sako-sako ne, kuma ko stator da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba su da kyau.3. Kuskuren haɗa tauraro zuwa cikin tauraro, ko yin kuskuren haɗa delta zuwa tauraro, gudu a ƙarƙashin nauyin da aka ƙididdige shi zai sa injin DC yayi zafi sosai, kuma a duba a gyara shi.4. Idan yanayin zafin jiki ya yi yawa (fiye da 40 ℃), yawan iskar motar DC gear yana da zafi sosai, kuma yana da wuya a watsar da zafi. Ɗauki matakan sanyaya.5. Idan fan ɗin da ke cikin injin ɗin DC Gear ya lalace, an shigar da shi baya ko a'a, a sanya injin gear daidai, kuma a gyara fan ɗin da ya lalace ko a canza shi.Motar da aka yi amfani da ita ita ce hanyar watsa wutar lantarki da ke amfani da mai sauya saurin gear don rage jujjuyawan lambar juzu'i ta DC zuwa lambar juyawa da ake so da samun karfin juyi mai girma.A cikin tsarin na yanzu don watsa iko da aiki, iyakancewar amfani da mai ragewa ya zama ruwan dare gama gari.Bayan karanta gabatarwar da ke sama, na yi imani cewa kowa yana da takamaiman fahimtar dalilan hayaki daga motar. Ina fatan kuna son abubuwan da editan ya buga.
Motar DC Geared shine babban samfurin kamfaninmu kuma yana jin daɗin suna a cikin yankin! Shin kun san tushen wutar lantarki na injin DC? Idan baku sani ba, da fatan za a je labarin don cikakkun bayanai! Tsarin watsawa yana amfani da mai sauya saurin kaya don rage yawan jujjuyawar motsi na DC Geared motor (motar) zuwa adadin da ake so na jujjuyawa, kuma yana samun hanyar da ke samun babban juyi.A cikin tsarin na yanzu don watsa iko da aiki, iyakancewar amfani da mai ragewa ya zama ruwan dare gama gari.Hakanan raguwar saurin yana ƙara ƙarfin fitarwa. Matsakaicin fitarwa na motsi na DC gear motor yana ninka ta hanyar fitarwar injin da aka ninka ta hanyar raguwa, amma a kula kada ku wuce ƙarin juzu'in mai ragewa.Har ila yau, gudun yana rage rashin aiki na kaya, wanda aka rage ta hanyar murabba'in raguwa.Kowane mutum na iya ganin cewa talakawa Motors suna da inertia darajar.Motar coaxial DC gear yana da ɗanɗano a cikin tsari, ƙarami a girman, kyakkyawa a bayyanar, kuma yana da ƙarfi mai ƙarfi don jure nauyi.An ƙididdige rabon watsawa daidai, iyakar zaɓi yana da faɗi, nau'in bakan gudun yana da faɗi, kuma iyaka i=2-28800.Ƙarfin amfani da makamashi, kyakkyawan aiki, haɓakar haɓakawa har zuwa 96%, ƙananan rawar jiki da ƙananan amo.Yana da ƙarfi mai ƙarfi, kulawa mai dacewa da ƙarancin kulawa, musamman ma a cikin layin samarwa, injin motar DC gear kawai yana buƙatar adana wasu sassan watsawa na ciki don tabbatar da kiyayewa da kariya na samar da al'ada na duk layin.An karɓi sabon nau'in shigarwar rufewa, wanda ke da aikin kulawa mai kyau da daidaitawa mai ƙarfi ga halin da ake ciki, kuma yana iya ci gaba da aikin a cikin matsanancin yanayi kamar yashwa da zafi.Za a iya yin amfani da injina na DC tare da mashahurin jerin Y, jerin Y2, injin motsa jiki, injinan hana tarzoma, injin birki, injin mitar mitoci, injin DC, injina na musamman na waje da sauran injina. Amfanin bambance-bambance.