Hawan zafin jiki alama ce mai mahimmancin aiki na samfuran motar, kuma abin da ke ƙayyade matakin hawan zafin jiki shine zafin kowane ɓangaren motar da yanayin muhallin da yake ciki.
Daga ma'aunin ma'auni, ma'aunin zafin jiki na ɓangaren stator yana da ɗanɗana kai tsaye, yayin da ma'aunin zafin jiki na ɓangaren rotor ya kasance kai tsaye. Amma ko ta yaya aka gwada, dangantakar ingancin da ke tsakanin yanayin zafi biyu ba zai canza sosai ba.
Daga nazarin ka'idar aiki na motar, akwai ainihin maki uku na dumama a cikin motar, wato stator winding, rotor conductor da tsarin ɗaukar hoto. Idan rotor ne mai rauni, akwai kuma zoben masu tarawa ko sassan goga na carbon.
Daga mahangar canjin zafi, yanayin zafi daban-daban na kowane wurin dumama ba makawa zai kai ma'aunin zafi na dangi a kowane bangare ta hanyar tafiyar da zafi da radiation, wato kowane bangare yana nuna madaidaicin zazzabi.
Don sassa na stator da rotor na motar, za a iya watsar da zafi na stator kai tsaye ta hanyar harsashi. Idan zafin jiki na rotor yana da ƙananan ƙananan, zafin ɓangaren stator kuma za'a iya ɗaukar shi sosai. Saboda haka, zafin jiki na ɓangaren stator da ɓangaren rotor na iya buƙatar ƙididdigewa bisa ga yawan zafin da ke haifar da su.
Lokacin da stator na motar ya yi zafi sosai amma na'urar rotor ta yi zafi kadan (misali, injin magnet na dindindin), zafi na stator yana watsawa zuwa yanayin da ke kewaye da shi, kuma wani ɓangare na shi yana canjawa zuwa wasu sassa. a cikin kogon ciki. A cikin babban yiwuwar, Yanayin zafin jiki na rotor ba zai zama mafi girma fiye da ɓangaren stator ba; kuma lokacin da ɓangaren rotor na motar ya yi zafi sosai, daga nazarin rarrabawar jiki na sassan biyu, zafi da rotor ke fitarwa dole ne a ci gaba da bazuwa ta hanyar stator da sauran sassa. Bugu da kari, da stator The jiki ne mai dumama kashi, da kuma hidima a matsayin babban zafi dissipation mahada ga rotor zafi. Yayin da ɓangaren stator ke karɓar zafi, yana kuma watsar da zafi ta hanyar casing. Zazzabi na rotor yana da mafi girman hali ya zama mafi girma fiye da zafin jiki na stator.
Akwai kuma yanayin iyaka. Lokacin da duka stator da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ke da zafi mai tsanani, ba stator ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba za su iya jure wa zazzaɓi mai zafi ba, wanda ke haifar da mummunan sakamako na tsufa na iska ko nakasar mai rotor ko liquefaction. Idan na'urar rotor ce ta simintin aluminum, musamman Idan tsarin simintin aluminum ɗin bai yi kyau ba, rotor ɗin zai zama ɗan ƙaramin shuɗi ko kuma gabaɗayan rotor ɗin zai zama shuɗi ko ma gudanawar aluminum.
Lokacin aikawa: Afrilu-02-2024