Wani kamfani ya ce babur din motocin sun yi kasala a tsarin. Wurin da ke ɗauke da murfin ƙarshen yana da tsattsauran ra'ayi, kuma maɓuɓɓugan igiyar ruwa a cikin ɗakin ɗaukar hoto suma suna da tabo.Yin la'akari da bayyanar kuskuren, matsala ce ta al'ada na zobe na waje na mai gudana.A yau za mu yi magana game da da'irar da'irar motsi na motsi.
Yawancin injina suna amfani da na'ura mai jujjuyawa, juzu'i tsakanin jujjuyawar jikin na'urar da zobe na ciki da na waje yana jujjuyawa, kuma juzu'in da ke tsakanin wuraren tuntuɓar biyu kadan ne.Fit tsakanin bearing da shaft,kuma tsakanin ɗaukar nauyi da murfin ƙarshen shine gabaɗayashigewar tsangwama, kuma a cikin 'yan lokuta shi nedaidaitaccen canji.junaƘarfin extrusion yana da girma sosai, don haka juzu'i a tsaye yana faruwa, ɗaukar hoto da shaft, ɗaukar hoto da murfin ƙarshen ya kasance.in mun kwatanta a tsaye, kuma ana watsa makamashin injina ta hanyar jujjuyawa tsakanin nau'in mirgina da zoben ciki (ko zobe na waje).
Ciwon kai
Idan dacewa tsakanin maɗaukaki, shaft da ɗakin ɗaki shinea yarda fit, Ƙarfin wutar lantarki zai halaka dangia tsaye halida sanadizamewa, kuma abin da ake kira "da'irar gudu" yana faruwa. Zamewa a cikin ɗakin ɗaki ana kiran zoben waje mai gudu.
Alamomi da hatsarori na da'ira masu gudu
Idan maƙalar ta zagaya,yanayin zafina bearing zai zama babba kumagirgizazai zama babba.Binciken tarwatsawa zai gano cewa akwai alamun zamewaa saman shaft (ɗaki mai ɗaukar nauyi), har ma da tsagi sun ƙare a saman shaft ko ɗakin ɗaki.Daga wannan halin da ake ciki, ana iya ƙarasa cewa ƙarfin yana gudana.
Mummunan tasirin da ke haifar da gudu na zoben waje na kayan aiki yana da girma sosai, wanda zai kara yawan lalacewa na sassan da suka dace, ko ma ya zubar da su, har ma ya shafi daidaiton kayan aikin tallafi; Bugu da kari, saboda karuwar juzu'i, yawan adadin kuzari zai zama zafi da hayaniya. Ana rage ingancin injin ɗin sosai.
Abubuwan da ke haifar da da'irar gudu
(1) Haƙuri mai dacewa: Akwai ƙaƙƙarfan buƙatu akan juriyar dacewa tsakanin ɗaki da shaft (ko ɗakin ɗaki). Mabambantan ƙayyadaddun bayanai, daidaito, yanayin damuwa, da yanayin aiki suna da buƙatu daban-daban don dacewa da haƙuri.