Shugaban tasha wani muhimmin sashi ne a cikin tsarin wayoyi na samfurin motar, kuma aikinsa shine haɗawa tare da wayar gubar kuma gane gyare-gyare tare da allon tashar. Kayan abu da girman tashar za su shafi inganci da aikin gabaɗayan motar kai tsaye.
Ƙaddamarwa a cikin samfurin motar, a matsayin ɓangaren haɗin wutar lantarki, yana taka rawar haɗin kai tare da samar da wutar lantarki da kuma ɗaukar tafiyar da haɗin kai, don haka kayan aikin sa dole ne ya dace da bukatun.
A cikin tsarin shigarwa na shugaban tashar, da farko ya zama dole don tabbatar da cewa haɗin haɗin haɗin gwiwa tare da wayar gubar na iya zama nakasu sosai, musamman ma lokacin da ake amfani da tsarin latsa sanyi, ta yadda shugaban tashar da jagorar waya za su sami kyakkyawar hulɗa. . Don cimma tasirin kusanci da tsayin daka tsakanin su biyun, a gefe guda, kayan aikin tashar ne, wanda galibi jan jan ƙarfe ne na masana'antu tare da kyawawan halayen lantarki da kaddarorin injiniya; diamita matching.
A tsarin wayar tarho na biyu, wato, a lokacin da ake hada hanyar sadarwa tsakanin wayar gubar da tasha, saboda alakar da ke tsakanin shugaban tasha da tashoshi, mai yiyuwa ne shugaban tasha ya kasance da karfin lankwasa mabanbanta. . Har ila yau, kayan yana da mahimmanci, kuma wajibi ne don tabbatar da cewa babu wani ɓoyayyiyar haɗari na karaya bayan taro. A binciken da aka yi na na’urar injinan da ba su dace ba, an gano cewa, yawancin injinan da ba a tantance su ba, sun samu matsala ne sakamakon matsalar ingancin tashoshin. Ya kamata masu kera tashoshi su yi amfani da kayan da suka dace da ka’ida, kuma masu kera motoci su mai da hankali sosai kan ingancin tashoshi. ingancin matakin.
Dangane da yanayin fasaha na masu haɗawa, masu haɗawa ya kamata a buga su daga faranti na tagulla na masana'antu tare da tsabta ba kasa da 99.9% ba, kuma ya kamata a gudanar da maganin hana lalata na surface bisa ga ainihin yanayin aiki. Don haka, launin saman masu haɗin da muke amfani da su bai bambanta ba. Ba ainihin launi na jan karfe ba.
Dangane da aikin gudanarwa na haɗin wutar lantarki na tashar tashar, sashin haɗin gwiwar sa yana da mahimmanci sosai, kuma an ƙaddara girman ɓangaren ɓangaren sa don zama yanki da kauri na zoben da ya dace. A lokacin da ake duba motar saboda gazawar tashar, an gano cewa kaurin tashar bai isa ba kuma yankin zoben ya yi kankanta (wato ramin yana da girma amma diamita na tasha). gefen waje ya kasance karami). Irin waɗannan matsalolin sun kasance da wuya a cikin masana'antun yau da kullum. Sau da yawa a wasu shagunan gyaran gyare-gyare, ramin ramin tashar yana ƙara girma yadda ya kamata, kawai don saduwa da dacewa tare da kullin tashar, yayin da watsi da wutar lantarki na tashar kanta; wata matsalar gama gari ita ce matsalar Matsalolin tuntuɓar marasa galihu da ƙananan kauri ke haifarwa.
Daga cikin abubuwan da ba su dace ba, za a iya gano cewa rashin bin tashoshi zai haifar da konewar iskar motar gaba ɗaya, kuma a cikin aikin kera da gyara motar, idan mahimmancin tashoshi a cikin motar. ba za a iya gane su ba, irin waɗannan matsalolin za su kasance za a sami rafuka marasa iyaka.
Daga nazarin amincin haɗin motar, shugaban tashar tashar motar daidaitaccen motar da tashar tashar jiragen ruwa suna haɗa su ta hanyar haɗin kai wanda ba shi da sauƙi don rabuwa, wato, haɗin gwiwa na shugaban tashar yana cikin siffar wani nau'i na nau'i. zobe; a lokuta da yawa, abokin ciniki yana buƙatar canjin tashar tashar zuwa nau'in toshe-bude, don wannan buƙatun, masana'antar injin ya kamata su yi cikakken sadarwa tare da abokin ciniki don tabbatar da amincin haɗin haɗin haɗin gwiwa da inganci da amincin motar kayan aikin da aka kore.
Lokacin aikawa: Fabrairu-21-2023