
Ba tare da ƙananan motocin lantarki ba, tsofaffi za su iya zaɓar motocin masu ƙafa biyu na lantarki kawai don sufuri. Saboda tsadar amfani da motoci, yawan amfani da motocin masu kafa biyu na lantarki a tsakanin tsofaffi ba su da yawa. Motocin lantarki masu ƙarancin sauri suna da ƙarancin ƙira kuma gabaɗaya ba su da tsada. Ana iya siyan su kan yuan dubu kaɗan. Yin amfani da su don maye gurbin motocin masu kafa biyu yana da fa'ida a bayyane.

Motoci marasa sauri suna ƙanana kuma masu sauƙi ga tsofaffi don sarrafawa
Ƙananan jiki na iya zama hasara ga motocin gargajiya, amma hakika yana da amfani ga ƙananan motoci. A wurin tsofaffin masu amfani da su, sun fi son ƙananan motoci da ƙananan sauri, saboda wasu hanyoyin karkara suna da ƙananan ƙananan, kuma.wani karamin jiki yafi dacewa da wucewa da juyawa akan hanya, kuma yana dacewa da parking. Muddin motar za ta iya ɗaukar mutane 3 zuwa 4, za ta iya cika bukatun balaguro na yau da kullun.

Motoci marasa sauri suna da sauƙin sarrafawa. Ayyukan su suna da sauƙi kuma suna da sauƙin sarrafawa. Ta hanyar daidaita wutar lantarki da tuƙi, ana iya tuƙa su cikin sauƙi.
Motocin lantarki masu ƙananan sauri suna da sauƙin caji kuma ana iya cajin su da wutar lantarki a gida akan farashin yuan 0.5 akan kowace kWh. Cajin guda ɗaya na iya samar da wutar lantarki 6-7 kWh. Kudin caji guda bai wuce yuan 5 ba, kuma motar tana iya tafiya kusan kilomita 100. Farashina kowace kilomita yana da ƙasa da cent 5, kuma farashin amfani ya yi ƙasa da na motocin man fetur na gargajiya.

Motocin lantarki masu ƙananan ƙafa huɗu suna da fa'idodi na ƙananan girman, babban aikin farashi, caji mai dacewa, da ƙarancin abin hawa. Sun dace da tafiye-tafiye na ɗan gajeren lokaci da sufuri kuma tsofaffi suna maraba da su sosai a garuruwa da yankunan karkara. Motocin lantarki masu ƙananan sauri ba kawai sauƙaƙe tafiye-tafiye na tsofaffi ba, har ma suna rage nauyi a kan 'ya'yansu.
"Mutunta tsofaffi, kuma ku girmama tsofaffin wasu kuma",don haka ya kamata mu tsara matakan kulawa da kyau ga motocin lantarki masu sauri don ba da damar su kasance a kan hanya bisa doka, don kada a tilasta wa tsofaffi su zauna a gida.
Lokacin aikawa: Agusta-02-2024