GM na neman takardar shaidar don ramukan caji biyu: tallafi na caji da fitarwa a lokaci guda

Idan ka cika tafki da ruwa, ingancin amfani da bututun ruwa guda ɗaya ne matsakaici, amma shin ingancin amfani da bututun ruwa biyu don cika ruwa a cikinsa lokaci guda ba zai ninka ba?

Hakazalika, amfani da bindigar caji wajen cajin motar lantarki yana da ɗan jinkiri, kuma idan ka yi amfani da wata cajin, zai yi sauri!

Dangane da wannan ra'ayin, GM ya nemi takardar haƙƙin mallaka don ramukan caji biyu.

s_00dedb255a48411cb224c2f144528776

Domin inganta sassaucin caji da ingancin caji na motocin lantarki, GM ya nemi wannan takardar shaidar. Ta hanyar haɗawa da ramukan caji na fakitin baturi daban-daban, mai motar zai iya zaɓar amfani da ƙarfin lantarki na 400V ko 800V da yardar kaina, kuma ba shakka, ana iya amfani da ramukan caji biyu a lokaci guda. 400V ingancin caji.

An fahimci cewa ana sa ran wannan tsarin zai yi aiki tare da na'urar lantarki ta Autonen da General Motors ya ƙera don kawo ƙarin dacewa ga masu motoci.

Tabbas, wannan alamar ba ta da sauƙi kamar ƙara ƙarin tashar caji don baturin wutar lantarki, kuma yana buƙatar amfani da ita tare da sabon dandalin Autonen na GM.

Fakitin baturi a dandalin Altener an rage shi da sinadarai a cikin abun cikin ƙarfe na cobalt, fakitin baturin za a iya tara shi a tsaye ko a kwance, ana iya canza hanyar shigarwa bisa ga tsarin jiki daban-daban, kuma akwai ƙarin zaɓuɓɓukan fakitin baturi.

Misali, HUMMEREV (Tsaftataccen Electric Hummer) daga wannan dandali, fakitin baturinsa yana cikin jeri tare da nau'ikan baturi 12 a matsayin Layer, kuma a ƙarshe ya cimma ƙarfin ƙarfin baturi fiye da 100kWh.

s_cf99a5b1b3244a909900fc2d05dd9984

Tashar tashar caji ta gama gari a kasuwa za a iya haɗa ta da fakitin baturi mai Layer Layer kawai, amma ta hanyar daidaita ramukan caji biyu, injiniyoyin GM na iya haɗa ramukan caji guda biyu zuwa nau'ikan fakitin baturi, ƙara haɓaka ƙarfin caji.

Abin da ya fi ban sha'awa shi ne abin da ke cikin haƙƙin mallaka ya nuna cewa ɗaya daga cikin tashoshin cajin 400V shima yana da aikin fitarwa, wanda ke nufin cewa motar da ke da tashoshin caji biyu na iya taimakawa wata motar yayin caji.


Lokacin aikawa: Mayu-31-2022