Motar wani muhimmin sashi ne na kayan injin wanki. Tare da haɓaka aiki da haɓaka hazaka na samfuran injin wanki, injin da ya dace da yanayin watsawa suma sun canza cikin nutsuwa, musamman cikin layi tare da buƙatun gabaɗayan manufofin ƙasarmu don ingantaccen inganci da ƙarancin carbon. Haɗe-haɗe, adana makamashi da samfuran da ba su dace da muhalli sun jagoranci kasuwa ba.
Motocin injin wanki na yau da kullun na atomatik da injin wanki sun bambanta; na injunan wanke-wanke na yau da kullun, injin ɗin gabaɗaya ɗaya-fase capacitor ne waɗanda aka fara asynchronous motors, kuma akwai nau'ikan injina da yawa da ake amfani da su a injin wankin ganga, kamar injin mitar mai canzawa.
Domin tukin motar, galibin injunan wanki na asali sun yi amfani da bel ɗin, yayin da mafi yawan kayayyakin da ake amfani da su daga baya suna amfani da tuƙi kai tsaye, kuma a kimiyyance an haɗa su da injin mitar.
Dangane da alakar da ke tsakanin bel din da aikin mota, mun ambata a kasidar da ta gabata cewa idan na’urar wanki ta yi amfani da jerin gwanon motoci, hakan zai sa motar ta yi zafi da kuma konewa a lokacin da ba ta da kaya. Wannan matsalar tana wanzuwa a cikin tsofaffin injin wanki. Wato ba a yarda injin wanki ya yi aiki ba tare da kaya ba; kuma tare da haɓaka samfuran injin wanki, ana iya magance irin waɗannan matsalolin ta hanyar zaɓin sarrafawa, yanayin watsawa da motar.
Ƙananan ƙananan ganga biyu na atomatik da injin wanki cikakke gabaɗaya suna amfani da induction motors; ana amfani da jerin motoci don injin wanki na tsakiyar kewayon drum; Ana amfani da injinan jujjuya mitoci da injina na DD maras gora don injunan wanki mai tsayi.
Injin wanki masu ɗaukar kaya na gaba duk suna amfani da injin AC da DC, kuma hanyar ƙayyadaddun saurin gudu tana ɗaukar ƙa'idodin saurin ƙarfin lantarki ko canza adadin nau'ikan igiya mai juyawa. Daga cikin su, farashin injin mai sauri biyu yana da ƙasa, kuma yana iya samun wankewa kawai da tsayayyen ƙarancin bushewa guda ɗaya; Mitar jujjuya saurin jujjuyawar injin, farashi Mai girma, ana iya zaɓar saurin dewatering a cikin kewayon da yawa, kuma ana iya amfani dashi don yadudduka daban-daban.
Direct drive, wato, wani m dangane da kai tsaye amfani tsakanin motor da kuma kore workpiece, ba tare da tsaka-tsaki links kamar dunƙule, gear, reducer, da dai sauransu, wanda ya kauce wa koma baya, inertia, gogayya da matsalar rashin isasshen rigidity. Saboda amfani da fasahar tuƙi kai tsaye, kurakuran da ke haifar da matsakaicin tsarin watsa injin yana raguwa sosai.
Lokacin aikawa: Jul-08-2022