1. Ta yaya ake samar da ƙarfin lantarki na baya?
Ƙarfin electromotive na baya kuma ana kiransa da induced electromotive force. Ƙa'ida: mai gudanarwa yana yanke layukan maganadisu na ƙarfi.
Na'ura mai jujjuyawar injin maganadisu na dindindin maganadisu ne na dindindin, kuma stator yana rauni da coils. Lokacin da na'ura mai jujjuyawar ke juyawa, filin maganadisu da magnet ɗin dindindin ya haifar yana yanke ta coils akan stator, yana haifar da ƙarfin lantarki na baya akan coil (a akasin shugabanci zuwa ƙarfin lantarki ta U).
2. Dangantaka tsakanin ƙarfin electromotive na baya da ƙarfin lantarki na ƙarshe
3. Ma'anar jiki na ƙarfin lantarki na baya
Baya EMF: yana haifar da makamashi mai amfani kuma yana da alaƙa da alaƙa da asarar zafi (yana nuna ikon juyawa na kayan lantarki).
4. Girman ƙarfin electromotive na baya
Taƙaice:
(1) EMF na baya yana daidai da ƙimar canjin motsin maganadisu. Mafi girman saurin, mafi girman ƙimar canji kuma mafi girma na baya EMF.
(2) Juyawa kanta tana daidai da adadin juyi da aka ninka ta juzu'in kowane juyi. Sabili da haka, mafi girman adadin juzu'i, mafi girma mafi girma kuma mafi girma na baya EMF.
(3) Adadin jujjuya yana da alaƙa da tsarin iska, haɗin tauraron-delta, adadin jujjuyawar kowane ramin, adadin matakai, adadin hakora, adadin rassan layi ɗaya, da cikakken tsari ko ɗan gajeren zango;
(4) Juyin juzu'i ɗaya yana daidai da ƙarfin magnetomotive wanda aka raba ta juriyar maganadisu. Don haka, mafi girman ƙarfin magnetomotive, ƙaramin juriya na maganadisu a cikin alkiblar juzu'i kuma mafi girman ƙarfin electromotive na baya.
(5) Juriya na Magnetic yana da alaƙa da tazarar iska da daidaitawar igiya-slot. Mafi girman tazarar iska, mafi girman juriyar maganadisu da ƙarami na ƙarfin lantarki na baya. Haɗin kai-slot yana da ɗan rikitarwa kuma yana buƙatar takamaiman bincike;
(6) Ƙarfin magnetomotive yana da alaƙa da ragowar maganadisu na maganadisu da ingantaccen yanki na maganadisu. Mafi girman ragowar maganadisu, mafi girman ƙarfin lantarki na baya. Yankin tasiri yana da alaƙa da jagorar maganadisu, girman da sanyawa na maganadisu, wanda ke buƙatar takamaiman bincike;
(7) Ci gaba kuma yana da alaƙa da zafin jiki. Mafi girman zafin jiki, ƙarami na baya EMF.
A taƙaice, abubuwan da suka shafi baya EMF sun haɗa da saurin juyawa, adadin juzu'i a kowane ramin, adadin matakai, adadin rassan layi ɗaya, cikakken farar da gajeriyar farar, da'irar maganadisu, tsayin ratar iska, daidaitawar igiya-slot, remanence karfe magnetic, Magnetic karfe jeri da girman, Magnetic karfe magnetization shugabanci, da kuma zazzabi.
Lokacin aikawa: Satumba-18-2024